नागपूर : एकतर्फी प्रेमामुळे विद्यार्थिनीची हत्या, आरोपी शेखर अटकेत


विदर्भ न्यूज एक्सप्रेस
प्रतिनिधी / नागपूर : भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील टी-२० क्रिकेट सामन्यासाठी पोलिसांचा बंदोबस्त सुरू असताना, पोलिस यंत्रणा गाफील होण्याचा मोठा परिणाम उपराजधानी नागपूरला भुगतावा लागला. गेल्या २४ तासांत दोन्ही खुनाच्या घटनांनी शहर हादरले आहे. एका विद्यार्थिनीची हत्या करणाऱ्या आरोपीला पोलिसांनी ताब्यात घेतले असून, त्यावर खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
प्राची हेमराज खापेकर: एक मेहनती विद्यार्थिनी -
प्राची हेमराज खापेकर (२३) ही एक बी.ए.ची विद्यार्थिनी होती आणि शेअर ट्रेडिंगचे प्रशिक्षण घेत होती. तिच्या कुटुंबात आई-वडील, भाऊ व भावजय होते. वडील रेल्वे सेवानिवृत्त झाले होते, तर आई आणि भाऊ खासगी क्षेत्रात कार्यरत होते. शेखर अजाबराव ढोरे (वय ३८) हा प्राचीच्या शेजारी राहत होता. त्याच्या पत्नीच्या कपड्यांच्या शिवणकामात प्राची नियमित सहभागी होत होती. याच दरम्यान शेखरने प्राचीशी जवळीक वाढवण्याचा प्रयत्न केला, परंतु प्राची आणि तिच्या कुटुंबाने त्यापासून अंतर ठेवले. प्राचीने शेखरला स्पष्टपणे दूर राहण्याची चेतावणी दिली होती, पण शेखर त्याच्यावरून संतप्त होऊन तिच्या मागे लागला.
हत्येची घटना: एक दिवस जे बदलून टाकला -
मंगळवारी सकाळी, प्राचीचे भाऊ व भावजय कामावर गेले होते. आई-वडीलही बँकेत गेले होते. घरात प्राची एकटी होती आणि ही संधी साधून शेखर तिच्या घरात घुसला. प्राचीने त्याला घराबाहेर जाण्यास सांगितले, पण त्याने नकार दिला, परिणामी दोघांमध्ये वाद झाला. रागाच्या भरात शेखरने प्राचीचा गळा दाबला, आणि ती बेशुद्ध झाली. घाबरून शेखरने तिच्या मृतदेहाला घराच्या पहिल्या मजल्यावर नेले आणि तिचे डोके जमिनीवर आपटले, ज्यामुळे तिचा मृत्यू झाला.
प्राचीचा श्वास थांबल्याची खात्री झाल्यावर, शेखरने तिच्या गळ्यात ओढणीचा फास घालून मृतदेह सिलिंग फॅनला लटकवला. नंतर त्याने घटनास्थळ सोडले आणि फरार झाला.
कुटुंबीयांची शंका आणि तपासाची सुरूवात -
प्राचीचे आई-वडील घरात परतल्यावर, त्यांनी मुख्य दरवाजा उघडलेला पाहिला. घरातील सामान विस्कळीत होते आणि टी-टेबलवर प्राचीचा मोबाइल दिसत होता. कुटुंबीयांनी प्राचीला हाक मारली, पण प्रतिसाद न मिळाल्यामुळे शेजाऱ्यांची मदत घेतली आणि मागील दरवाजातून खोलीत प्रवेश केला. तेव्हा त्यांना प्राची गळफासाला लटकलेली दिसली.
कुटुंबीयांनी तात्काळ मानकापूर पोलिसांना माहिती दिली. प्राचीला रुग्णालयात नेले असता तिला मृत घोषित करण्यात आले. सुरुवातीला आत्महत्येचा संशय व्यक्त केला गेला, पण शवविच्छेदन अहवालात डोक्याला गंभीर मार लागल्याचे स्पष्ट आढळले, ज्यामुळे हत्या उघडकीस आली.
शेखरवर संशय आणि त्याची कबुली -
पोलिसांनी तपास सुरू केला आणि घरात बाहेरील व्यक्तीने घुसून हत्या करण्याची शक्यता नाकारली. शेखरवर संशय व्यक्त केला गेला. त्याला मंगळवारी रात्रीपासून चालण्यात अडचण होत असल्याची माहिती मिळाली. पोलिसांनी त्याला ताब्यात घेतले आणि चौकशीत तो पाय मुरगळल्याचे सांगत होता. सुरुवातीला शेखरने गुन्हा नाकारला, पण कडक चौकशीनंतर त्याने हत्या केली असल्याची कबुली दिली.
शेखरने प्राचीला जवळ आणण्यासाठी तिच्यावर अशा विकृत वागणूक दिली, आणि त्याच्या हट्टामुळे प्राचीला जीव गमवावा लागला. त्याने आत्महत्येचा बनाव करण्याचा प्रयत्न केला, पण पोलिसांच्या तपासामुळे त्याचा खरा चेहरा उघड झाला.
News - Nagpur




Petrol Price




