१९ जानेवारीला गोंडवाना विद्यापीठाचा सहावा दीक्षांत समारंभ , १४ हजार ४०७ विद्यार्थ्यांना करणार पदवी प्रदान


- कुलगुरू डॉ. नामदेव कल्याणकर यांची माहिती 
विदर्भ न्यूज एक्सप्रेस 
प्रतिनिधी / गडचिरोली :
  येत्या १९ जानेवारी २०१९ रोजी सकाळी ११ वाजता गोंडवाना विद्यापीठाचा सहावा दीक्षांत समारंभ  आयोजित करण्यात आला आहे. या दीक्षांत समारंभात १४ हजार ४०७ विद्यार्थ्यांना करणार पदवी प्रदान करण्यात येणार आहे. तर ३१ विद्यार्थ्यांना सुवर्णपदकाने आणि  ३२ विद्यार्थ्यांना आचार्य पदवी बहाल करण्यात येणार आहे. 
दीक्षांत समारंभाच्या अध्यक्षस्थानी  कुलगुरू डॉ. एन. व्ही. कल्याणकर  राहणार आहेत.  दीक्षांत भाषण   वनस्पती प्रजाती आणि शेतकऱ्यांचे अधिकार संरक्षण प्राधिकरण कृषी ,सहकार आणि शेतकरी कल्याण विभाग कृषी आणि शेतकरी कल्याण मंत्रालय ,भारत सरकार नवी दिल्ली चे डॉ. के. व्ही. प्रभू  हे  करतील. याप्रसंगी  प्रभारी कुलगुरू डॉ. चंद्रशेकर भुसारी यांची प्रमुख उपस्थिती राहणार आहे. 
  दीक्षांत समारंभात हिवाळी २०१७ व उन्हाळी २०१८ या परीक्षेतील पदवी व  पदव्युत्तर तसेच पदविका परीक्षेत उत्तीर्ण एकूण १४ हजार ४०७ विद्यार्थ्यांना पदवी प्रदान करण्यात येणार आहे.  उन्हाळी २०१८ या परीक्षेत विद्यापीठ निर्देश क्रमांक ०८/२०१८ नुसार २६६ गुणवत्ता प्राप्त विद्यार्थ्यांना गुणवत्ता प्रमाणपत्र आणि दानदात्याकडून विविध अभ्यासक्रमांना घोषित करण्यात आलेले ३१ सुवर्णपदे प्रमुख अतिथीद्वारे देऊन गौरव करण्यात येणार आहे . या दीक्षांत समारंभात विद्यापीठाद्वारे  एकूण ३२ विद्यार्थ्यांना आचार्य पदवी प्रदान करण्यात येणार आहे . 
    गुणवत्ता प्राप्त  विद्यार्थ्यांमध्ये एकूण ३१ सुवर्ण  पदके असून  अडपवार पल्लवी पोशेट्टी ,एम. ए  इंग्रजी या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल चंद्रपूर भूषण श्री शांताराम पोटदुखे सुवर्ण पदक श्री विटोबाजी शेंडे सुवर्ण पदक  २. कु. परशुरामकर  मोहिनी मोरेश्वर एम ए मराठी या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल श्री. गोविंदराव मुनघाटे सुवर्ण पदक , ३. कु. त्रिपाठी गुडियादेवी अमरदत्त , एम ए हिंदी या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व. डॉ. माथूराप्रसाद दुबे. कुलदीप स्मृती सुवर्ण पदक ४. कु. लाडे मयुरी खुशाल एम . ए . पाली व प्रकृती या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल सुभद्रा धनवंत खोब्रागडे सुवर्ण पदक . ५. श्री पिंपळकर आकाश सुरेश , बि. कॉम.या परीक्षेत सर्वधिक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व. शेषराव लक्ष्मणराव जगनाडे स्मृती सुवर्ण पदक. स्व. श्री. रामचंद्र चक्करवार स्मृती सुवर्णपदक ,स्व. श्री. रामचंद्र जयराम मामीडवार व स्व. श्रीमती सुशिलाबाई रामचंद्र मामीडवार सुवर्णपदक ,६. कु. आकेवर मानवी मनोज ,एम . बि.ए. या अभ्यासक्रमात सर्वाधिक गुण प्राप्त केल्याबद्दल श्री. सांबाशिव आईंचवार सुवर्ण पदक. श्री. राजीव मधुकर तातावार  सुवर्ण पदक . ७. श्री. लांडे विजय किसन,एल.एल. बि. (३ वर्षीय )या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व . अँड. ताराचंद खजाजी शताब्दी स्मृती सुवर्ण पदक चंद्रपूर भूषण मा. श्री. शांतारामजी पोटदुखे. सुवर्ण पदक ,८. कु. पंचभाई अश्विनी गुलाब एम . एस.सी . या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. डॉ. वैभव वसंतराव दोंतुलवार स्मृती सुवर्ण पदक . ९. कु. मोरांडे सुजाता लालाजी , एम . ए. राज्यशास्त्र या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. वसंतराव दोंतुलवार स्मृती सुवर्ण पदक ,१०. कु. स्मिता चंद्रकांत बांबोळे ,बि . एड. या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल मातोश्री स्व. श्रीमती लीलाबाई जीवतोड स्मृती सुवर्ण पदक . ११. कु. तलांडे पूजा नामदेव ,एम. एड . या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. श्रीहरी जीवतोड गुरुजी स्मृती  सुवर्ण पदक देण्यात येईल. 
 विषयांमध्ये प्रथम येण्याऱ्या विद्यार्थ्यांमध्ये १. कु. संतपुरीवर स्वाती  दीपक . बि . ए . या अभ्यासक्रमात हिंदी वाङ्मय या विषयात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल श्रीमती सुशीलदेवी राजेंद्र दीक्षित सुवर्ण पदक. २. कु. आगडे शीतल विलास ,बि .ए. या अभ्यासक्रमात भूगोल या विषयात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. प्राचार्य रमेशचंद्र मुनघाटे स्मृती सुवर्ण पदक . ३. श्री. गेडाम आकाश देवेंद्र ,बि .ए . या अभ्यासक्रमात राज्यशास्त्र या विषयात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. प्रा. प्रभाकर कृष्णराव सुपेल स्मृती  सुवर्ण पदक. ४. कु. पुष्पा विठ्ठल बावणे बि .ए . या अभ्यासक्रमात मानसशास्त्र या विषयात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्वतंत्र संग्राम सैनिक स्व. गणपतराव आर. मोगरे स्मृती  सुवर्ण पदक . ५. कु. सेंगाम सोनी नागेश ,बि .ए. या अभ्यासक्रमात संगीत या विषयात  सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल श्रीमती अंजनाताई गणपतराव मोगरे सुवर्ण पदक . ६ कु. साहारे हिना शंकर ,बि . ए . या अभ्यासक्रमात आंबेडकर विचारधारा या विषयात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. श्रीमती भूमिका देविदास गणवीर स्मृती सुवर्ण पदक . ७. कु. भिंगरदेवे कांचन बबनराव ,एल. एल.बि . (३ वर्षीय)या अभ्यासक्रमात कंस्टीटूटशनल लॉया विषयात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व. टी . के. अयप्पन पिल्लाई स्मृती सुवर्ण पदक . ८. कु. भगत  आरती बिरेंद्रकुमार ,एल एल  बि  (३ वर्षीय)या अभ्यासक्रमात हिंदू लॉ या विषयात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व. डॉ.दत्तात्रय माधवराव मुन्शी स्मृती सुवर्ण पदक . ९. कु पठाण निकिशा नाज अशरफ खान ,  एल एल  बि (५ वर्षीय ) या अभ्यासक्रमात सर्वाधीक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल श्रीमती लताबेन छोटूभाई पटेल सुवर्ण पदक , १०. श्री. अमोल भाऊराव मोहुर्ले ,बि .एस . सी या अभ्यासक्रमात भौतिकशास्त्र  या विषयात सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल स्व. ठाकूर जयरामसिंग स्मृती सुवर्ण पदक , ११. श्री. रामटेके राहुल सिद्धार्थ ,,बि .एस . सी या अभ्यासक्रमात वनस्पतीशास्त्र या विषयात सर्वाधिक गुण  प्राप्त केल्याबद्दल स्व. श्री. शंकरलालजी भुतडा यवतमाळ यांच्या नावे सुवर्ण पदक देण्यात येईल. 

  आदिवासी प्रवर्गातील प्रथम येणाऱ्या विद्यार्त्यांमध्ये १. श्री गेडाम सागर सदाशिव एम. ए. मराठी या अभ्यासक्रमात मागास प्रवर्गातून (आदिवासी प्रवर्गातून ) सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल गोंडवन गौरव श्री. शांताराम पोटदुखे सुवर्ण पदक ,२. श्री मिश्राम  रोहित दादाजी ,बि .एस . सी या अभ्यासक्रमात 
मागास प्रवर्गात (आदिवासी प्रवर्गातून )सर्वाधीक गुण प्राप्त केल्याबद्दल कै . बापूजी मामूलकर पाटील स्मुर्ती सुवर्ण पदक प्रदान करण्यात येणार आहे. 

 



  Print






News - Gadchiroli | Posted : 2018-12-28






Related Photos